image image image image image

Đánh giá bản ROM Tiếng Việt "ngon" nhất cho Xiaomi Redmi 6 Pro

Thảo luận trong 'Xiaomi Redmi 6 Pro' bắt đầu bởi MCforum, 2/12/18.

1. MCforum

MCforum Bảo kê tại MCForum Thành viên BQT Administrator

Xin chào anh em đang sử dụng Xiaomi Redmi 6 Pro!
    Trong thời gian chờ đợi bản ROM Quốc tế chính thức cho Redmi 6 Pro, chắc hẳn các bạn vẫn đang sử dụng những bản ROM cook Quốc tế tải về từ Xiaomi.eu hoặc MIUI Pro. Vậy theo anh em bản ROM Cook - ROM Tiếng Việt Xiaomi Redmi 6 Pro nào là ngon nhất ??

Hiện tại mình đang mượn máy Xiaomi Redmi 6 Pro của cửa hàng Mobile City 120 Thái Hà để trải nghiệm 1 số bản ROM cook cho chiếc máy này. Theo ý kiến cá nhân mình, 1 trong những bản ROM đem lại hiệu năng khá ổn định và trải nghiệm tốt trên chiếc máy này là xiaomi.eu_multi_HM6Pro_V10.0.2.0.ODICNFH_v10 - Android 8.1.

Tại sao bản ROM này là "ngon" trên Xiaomi Redmi 6 Pro ?

• Cái quan trọng mình cần chính là bản ROM này đã xóa sạch các app TQ, app thừa, tránh gây tốn RAM, tối ưu hóa giao diện chuẩn như "ROM Quốc tế"
    • Tiếp đó ROM bổ sung đầy đủ ngôn ngữ Tiếng Việt, Tiếng Anh... phông chữ gọn gàng, đẹp mắt
    • ROM được cook từ nền bản ROM Stable nên mang lại sự ổn định cao, dùng lâu không bị lỗi vặt. Các bạn có thể up bản ROM này để sử dụng lâu dài vì cũng chưa biết khi nào MIUI mới tung ra bản Stable Global chính thức. :D
    • 1 điểm cộng nữa là điểm Antutu khá cao khi up bản ROM này, xấp xỉ với số điểm tiêu chuẩn (79k)

Kết quả kiểm tra Antutu từ Fonearena​
    Link tải bản ROM Tiếng Việt "ngon" cho Xiaomi Redmi 6 Pro
    Hiện tại ROM Xiaomi.eu (Stable) đã có bản cập nhật 10.0.5.0 nhưng mình vẫn thích bản 10.0.2.0 này. Mình đã bổ sung đủ link các bản dưới đây, anh em có thể Unlock Bootloader Xiaomi Redmi 6 Pro và flash file ROM qua TWRP nhé !

Các bạn cùng up thử trên điện thoại Xiaomi Redmi 6 Pro của mình và đưa ra ý kiến đánh giá ở phần bình luận phía dưới topic này nhé ! :)
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm theo dõi !

Chỉnh sửa cuối: 2/12/18
    Nguyễn Thịnh and vanhoakta like this.
  2. dokyson

dokyson Thành viên mới Th.Viên Mới

Cám ơn bác, để vọc xem sao

MCforum thích bài này.

Chia sẻ

Đang tải...